15 ธันวาคม 2564 ณ ห้องประชุม 70 ปีด้วยโรงเรียนบ้านกองลม ได้กำหนดมาตรการเฝ้าระวังติดตามและป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) สำหรับนักเรียนครูและบุคลากรทางการศึกษาของโรงเรียนบ้านกองลม จึงได้เชิญ คุณมนัสนันท์ ศุทธิวัฒน์สกุล นักวิชาการสาธารณาสุข อำเภอเวียงแหง เป็นวิทยากรให้ความรู้เกี่ยวกับแนวทางปฏิบัติ ในการคัดกรองและประเมินนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษา เพื่อเตรียมความพร้อมในการเปิดเรียน On-Site ประจำปีการศึกษา 2564
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/D3C9E566-AB42-48F8-89F4-AC27D94D8189-1200x514.jpeg)