วันศุกร์ ที่ 2 มิถุนายน 2566 โรงเรียนบ้านกองลม จัดกิจกรรม “วันต้นไม้ประจำปีของชาติ” โดยมีนางสาวนัทนพัฒน์ มารศรี รองผู้อำนวยการรักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ พร้อมคณะครู นักเรียน โรงเรียนบ้านกองลม ร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้ เพื่อเป็นการร่วมส่งเสริมอนุรักษ์และเป็นการปลูกฝังจิตสำนึกในด้านสิ่งแวดล้อม ให้กับบุคลากรและนักเรียน ณ โรงเรียนบ้านกองลม
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/S__200302633-1200x514.jpg)