โรงเรียนบ้านกองลมได้กิจกรรม “กาดนัดละอ่อน กองลม” โดยมีนางสาวนัทนพัฒน์ มารศรี รองผู้อำนวยการ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกองลม เป็นประธาน โดยมีวัตถุประสงค์ ในการจัดกิจกรรม เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้ในการจัดจำหน่ายสินค้า ในแต่ละระดับชั้น ซึ่งสอดคล้องกับกิจกรรมการเรียนการสอน หลักสูตรฐานสมถรรนะ “หลักสูตร คุณเพียงขวัญ เทียพริตรีภรณ์” ณ หอประชุมใต้ร่มพระบารมี
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/DSC_2084-scaled-1200x514.jpg)