วันอังคารที่ 26 กรกฎาคม 2565 คุณครูและนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนบ้านกองลม ได้ไปศึกษาแหล่งเรียนรู้นาข้าว ณ สถานธรรมปลีกวิเวก อำเภอเวียงแหง จังหวัดเชียงใหม่ หลักสูตรสถานศึกษาฐานสมรรถนะ “คุณเพียงขวัญ เทียพริตรีภรณ์ ” วิชาบูรณาการ “ของขวัญจากข้าว ” นักเรียน ได้ร่วมกิจกรรมดำนา โดยมีพ่ออุ๊ย แม่อุ๊ย จากโรงเรียนผู้สูงวัยในอำเภอเวียงแหง เป็นผู้ถ่ายทอดความรู้ ให้แก่ลูกหลาน นักเรียนร่วมกิจกรรมและเรียนรู้ อย่างมีความสุข
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/295310871_1242966193140534_2332858000734160232_n-1200x514.jpg)