วันที่ 1 กรกฎาคม 2565 โรงเรียนบ้านกองลม ได้จัดประกอบพิธีทบทวนคำปฎิญาณและสวนสนามเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ ประจำปี 2565 เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จ พระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ผู้ทรงพระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย และแสดงความจงรักภักดี พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ โดยมีนายเพิก พงษ์ไทย ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธี ณ สนามกีฬากลางโรงเรียนบ้านกองลม
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/DSC_7530-1200x514.jpg)