โครงการขยายผลการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสา พระราชทาน ระดับสถานศึกษาขึ้น ในระหว่างวันที่ ๘ – ๑๐ มิถุนายน ๒๕๖๕ เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากร ทางลูกเสือน้อมนําโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสํานึกความเป็นพลเมืองที่เข้มแข็งและบําเพ็ญประโยชน์ ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน โดยโรงเรียนบ้านกองลมได้นำตัวแทนลูกเสือเข้าร่วมกิจกรรม ณ โรงเรียนบ้านเวียงแหง
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__12967991-1200x514.jpg)