นางประดับดวง ปานันท์ นักศึกษาปริญญาโท หลักสูตรครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ฝึกปฏิบัติการวิชาชีพบริหารการศึกษา วันที่ 6-17 มิถุนายน 2565 เป็นเวลา 10 วัน ณ โรงเรียนบ้านกองลม โดยมีวัตถุประสงค์ในการศึกษาสภาพองค์กรและระบบการบริหารงานในสถานศึกษา วิเคราะห์ระบบการวางแผน การปฏิบัติงาน การติดตาม ควบคุม ตรวจสอบ นิเทศงาน กาสรุปผลการปฏิบัติงาน ปัญหาและอุปสรรค รวมไปถึงแนวทางแก้ไข การพัฒนางาน การปรับปรุงงานให้มีคุณภาพสูงขึ้น
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/285693134_257590963237463_9064419065110869680_n-1200x514.jpg)