วันสถาปนาโรงเรียนบ้านกองลม ครบ 7 รอบ 84 ปี พร้อมทำบุญสร้างบันไดทางขึ้นศาลครูบาวงศ์และศาลพระภูมิ ประจำโรงเรียน โดยมีนายสีดา สันนิถา ผู้ใหญ่บ้าน บ้านกองลม หมู่ 2 ต.เมืองแหง ประธานกรรมการสถานศึกษาเป็นประธานในพิธี และมีคณะผู้บริหารโรงเรียนในอำเภอเวียงแหง คณะครูและบุคลากรทางการศึกษาในอำเภอ รวมทั้งผู้ปกครองนักเรียนเข้าร่วมพิธี ณ โรงเรียนบ้านกองลม
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/DSC_6256-1200x514.jpg)