วันที่ 7 เมษายน 2565 นายเพิก พงษ์ไทย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกองลม เข้าร่วมพิธีบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) โครงการความร่วมมือทางวิชาการโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษา 2565 – 2567 ซึ่งจัดขึ้นโดยสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับ สถาบันพัฒนาคุณภาพวิชาการ(พว.) โดยมี นายวิษณุ เครืองาม รองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานในพิธี ณ สถาบันพัฒนาคุณภาพวิชาการ(พว.) กรุงเทพมหานคร
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/S__11296901-1200x514.jpg)