วันวชิราวุธ ตรงกับวันที่ 25 พฤศจิกายนของทุกปี ถือเป็นวันเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 ผู้ทรงริเริ่มกิจการลูกเสือภายในประเทศไทย นายเพิก พงษ์ไทย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกองลมได้นำตัวแทน นักเรียน คณะครู บุคคลากร จัดกิจกรรม วันวชิราวุธ โดย นายเพิก พงษ์ไทย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกองลม ประธานในพิธีได้วางพวงมาลา และถวายราชสดุดี
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2021/11/DSC_2446-1.jpg)