วันที่ 5 ธันวาคม 2565 นางสาวนัทนพัฒน์ มารศรี รองผู้อำนวยการ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกองลม ได้นำคณะครู บุคคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มและถวายบังคมเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร รัชกาลที่ 9 และเข้าร่วมกิจกรรมตักบาตรสร้างบุญ พร้อมทั้งทำกิจกรรมปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวรหน้าโรงเรียนบ้านกองลม เนื่องในวันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ประจำปี 2565 เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ของพระองค์ ณ หอประชุมใหญ่ โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/317008647_1278929932891608_7971859198415256832_n-1200x514.jpg)