เมื่อวันที่ 14 เมษายน 2564 โรงเรียนบ้านกองลมได้จัดพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี 83 ปีโรงเรียนบ้านกองลม เพื่อจัดสร้างซุ้มทางเข้าโรงเรียน นำโดยคณะกรรมการสถานศึกษา คณะกรรมการผู้ปกครองเครือข่าย ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู และศิษย์เก่า ซึ่งได้จัดรูปแบบงานเป็น”ผ้าป่าออนไลน์” โดยคำนึงถึงมาตรการการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 เว้นระยะห่าง และมีการถ่ายทอดสดบรรยากาศภายในงานผ่านเพจเฟสบุก Konglom School เพื่อรับชมพิธีไปพร้อมๆกัน
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/ทอดผ้าป่า-14เม.ย.64_๒๑๐๔๑๖_8-1200x514.jpg)