นายเพิก พงษ์ไทย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกองลม และคณะครู นักเรียน ได้จัดกิจกรรมวันพรปีใหม่ 2564 เมื่อวันที่ 30 ธันวาคม 2563 เพื่อเป็นการฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ภายในกิจกรรมได้มีซานตาคลอสออกมาแจกขนม ของรางวัล การแสดงจากตัวแทนนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 การเล่าถึงประวัติความเป็นมาของวันคริสต์มาสพร้อมตอบคำถาม และมีการจับฉลากของรางวัลให้แก่นักเรียนในแต่ละระดับชั้น
![](https://konglom.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/133851851_3778947602161578_8614732260734571713_o-1200x514.jpg)